Anda di halaman 1dari 4

MASUSING BANGHAY

ARALIN sa ARALING
PANLIPUNAN 9
Ipinasa ni:

CHRISTELLE JEAN B. ARELLANO

Ipinasa kay:

MRS. FE A.
FRANCONAS
Cooperating Teacher

1
LAYUNIN:Sa loob ng isang oras, ang mga mag-aaral ay inaasahang:

I-

A) Nakapagtatalakay sa katangiang-heograpikal ng Tenochtitlan;


B) Nakapagsasabi sa pamumuhay, relihiyon at dahilan ng pagbagsak ng
Kabihasnang Aztec;
C) Nakapaggagawa ng isang jingle o awit tungkol sa Kabihasnang Aztec
II-

PAKSANG ARALIN: Kabihasnang Aztec


SANGGUNIAN: Kasaysayan ng Daigdig
Modyul ng Mag-aaral pp. 192-195
KAGAMITAN: Tsart, aklat, felt-tip pens, larawan, multimedia

IIIA.
B.
C.

PAMAMARAAN
Panalangin
Pagtsek ng Atendans
Pamantayan
Magandang umaga, klas!
Kumusta kayo sa umagang ito?
Magaling!
Ano ba ang dapat gawin ng isang
mabuting mag-aaral habang ang guro
ay nagsasalita sa harapan?

Maaasahan ko ba yan sa inyo?


Magaling!

Magandang
umaga
maam!
Mabuti po naman.

po,

Makinig,mag
participate, at huwag
makipagdal-dalan sa
katabi, maam.
Opo, maam.

D. Balik Aral
Bago natin talakayin ang
ating bagong paksa, sino muna ang
makapagsasabi kung ano ang inyong
natutunan noong nakaraang tagpo?
Christine?

Natutunan po naming ang tungkol


sa mga naging emperador ng
Rome pagkatapos ni Augustus.

Tama.
Sino-sino ba ang mga naging emperador
mula sa Dinastiyang Julio-Claudian?
Vianne?

Ang mga emperador po na


nagmula sa Dinastiyang JulioClaudian ay sina Tiberius, Caligula,
Claudian at Nero.

Magaling!
Sino-sino naman ang tinawag na
mabubuting emperador? Nitty?

Tumpak!

Ang mga mabubuting emperador


ay sina Nerva, Trajan, Hadrian,
Antoninus Pius at Marcus Aurelius.

E.PANGGANYAK
Mayroon akong ipapakitang video.
Panuorin ninyo itong mabuti.
Naiintindihan ba?

Opo, maam.

Batay sa mga nabuo niyong mga salita,


ano ang paksang tatalakayin natin
ngayon? Bedear?

Tungkol po sa Kabihasnang Aztec


maam

Tama!
Sa umagang ito ay pag-uusapan natin ang
tungkol sa Kabihasnang Aztec
F.PAGLALAHAD
Sa puntong ito ay hahatiin ko ang klase sa
tatlong pangkat. Bawat pangkat ay pipii ng
isang leader, recorder at reporter. Bawat
pangkat ay bibigyan ko ng 8 minuto upang
basahin ang inyong hand-outs at
kumpletuhin ang inyong mga tsarts at 3
minuto upang iulat ito sa klase.
Naiintindihan nyo ba?
Magaling!
PANGKAT 1:
Gabay na tanong:
1. Saan itinatag ang kabihasnang
Aztec? Ilarawan ang kanilang
naging tahanan.
2. Paano ito nakatulong sa pag-unlad
ng kanilang kabihasnan?
PANGKAT 2:
Gabay na tanong:
1. Ano ang pangunahing
ikinabubuhay ng mga Aztec?

Opo, maam!
