Anda di halaman 1dari 2

Grade

SAN ANTONIO VILLAGE ELEMENTARY SCHOOL SIX


School: Level:

ROGELIO R. GONIA JR.


DAILY LESSON LOG Teacher:
JUNE 23, 2017
1ST QUARTER
WEDNESDAY Quarter:

ESP ARALING PANLIPUNAN


2:00-2:20 VI- MAHOGANY 3:10-3:50
VI- APITONG 3:50-4:30
Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa sa Naipamamalas ang mapanuring pag-unawa at
Pangnilalaman (Content kahalagahan ng pagsunod sa mga tamang kaalaman sa bahagi ng Pilipinas sa globalisasyon
Standards) hakbang bago makagawa ng isang batay sa lokasyon nito sa mundo gamit ang mga
kasanayang pangheograpiya at ang ambag ng
desisyon para sa ikabubuti ng lahat
malayang kaisipan sa pag-usbong ng
nasyonalismong Pilipino.
Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ang tamang desisyon nang
(Performance Standards may katatagan ng loob para sa ikabubuti Naipamamalas ang pagpapahalaga sa kontribosyon
ng lahat ng Pilipinas sa isyung pandaigdig batay sa lokasyon
nito sa mundo.
Pamantayan sa Pagkatuto 4. Nasusuri ang konteksto ng pag- usbong ng liberal
(Learning Competencies) 1. Naisasagawa ang mga tamang na ideya tungo sa pagbuo ng kamalayang
hakbang na makatutulong sa pagbuo nasyonalismo
4.1 Natatalakay ang epekto ng pagbubukas ng
ng isang desisyon na makabubuti sa
mgadaungan ng bansa sa pandaigdigang kalakalan
pamilya 4.2 Naipaliliwanag ang ambag ng pag-usbong ng
uring mestizo at ang pagpapatibay ng dekretong
edukasyon ng 1863

Layunin (Lesson Objectives) 1.Naisasagawa ang mga tamang hakbang 1. Natutukoy ang kinalalagyan ng Pilipinas sa
na makatutulong sa pagbuo ng isang mundo sa globo at mapa batay sa "absolute
desisyon na makabubuti sa pamilya location" nito (longitude at latitude)
Naipakikita sa gawa ang wastong desisyon 2. Naisa-isa ang mga guhit sa globo.
EsP6PKP-1a-i-37 3. Naipapaliwanag isa-isa ang mga depinisyon
1.1. pagsusuri nang mabuti sa mga bagay na ng mga guhit sa globo.
may kinalaman sa pangyayari 4. Naipapaliwanag ang kahulugan ng
1.2. pagsang-ayon sa pasya ng nakararami pagbubukas ng Suez Canal sa
kung nakabubuti ito pandaigidigang kalakalan.
1.3. paggamit ng impormasyon 5. Napapahalagahan ang epekto ng mga
Code: EsP6PKP-Ia-i-37 pagbubukas ng mga daungan ng bansa sa
pandaigdigang kalakalan.
6. Nakapagtatala ng mga dahilan sa
pagsasabatas ng Dekretong Edukasyon ng
1863 at mga naging epekto nito;
7. Nakapagpapahalaga sa mga kabutihang
dala ng edukasyon.

Paksang-Aralin (Subject- Unang lagumang Pagsususlit sa ESP6 Unang lagumang Pagsususlit sa AP6
Matter)
Kagamitang Panturo
(Learning Resources)
Pamamaraan (Procedure)
a. A. Reviewing Previous Magkaroon ng limang minutong browse ng Magkaroon ng limang minutong browse ng inyong
lesson/s or presenting the inyong mga kwaderno mga kwaderno
new lesson
b. B. Establishing a Purpose Sa hapong ito ay magkakaroon tayo ng Sa hapong ito ay magkakaroon tayo ng pagsususlit
for the Lesson pagsususlit sa ESP. sa AP
Anu- anu ba ang pamantayan sa pagkuha ng Anu- anu ba ang pamantayan sa pagkuha ng
pagsusulit? pagsusulit?
c. C. Presenting Maaaring ang sagot na ng mag-aaral ang Maaaring ang sagot na ng mag-aaral ang maging
Examples/Instances maging halimbawa. halimbawa.
d. D. Discussing New Concepts Pormal na pagsasagot ng bata sa Pormal na pagsasagot ng bata sa katanungan gamit
katanungan gamit ang papel ang papel

e. E. Continuation of the
Discussion of New Concepts
f. F. Developing Mastery Pagkuha ng kinalabasan ng pagsusulit Pagkuha ng kinalabasan ng pagsusulit
g. G. Finding Practical
Applications of Concepts
and Skills in Daily Living
h. H. Making Generalizations Ano ang gagawin nyo sa susunod para mas Ano ang gagawin nyo sa susunod para mas maging
and Abstractions about the maging mataas pa ang inyong makuhang mataas pa ang inyong makuhang puntos?
Lesson puntos?
i. I. Evaluating Learning Ano ang masasabi nyo sa inyong scores? Ano ang masasabi nyo sa inyong scores?
j. J. Additional Activities for
Application or Remediation
k. Remarks
l. Reflection
m. A. No. of learners who
earned 80% in the
evaluation

B. No. of Learners who


require additional activities
for remediation who
scored below 80%
n. C. Did the remedial
lessons work?
o. No. of learners who have
caught up with the lesson
p. D. No. of learners who
continue to require
remediation
q. E. Which of my teaching
strategies worked well?
Why did these work?
r. F. What difficulties did I
encounter which my
principal or supervisor
can help me solve?
s. G. What innovation or
localized materials did I
use/discover which I wish
to share with other
teachers?
