Anda di halaman 1dari 4

DAILY LESSON LOG Paaralan Kalayaan Elementary School Antas Baitang 1

ARALING PANLIPUNAN Guro Daisy P. Valdez Markahan Unang Markahan


Petsa/ Linggo Linggo 2 Hunyo 13-16, 2017 Oras 11:00-12:00

Hunyo 12, Hunyo 13, 2017 Hunyo 14, 2017 Hunyo 15, 2017 Hunyo 16, 2017
I. LAYUNIN 2017 Martes Miyerkules Huwebes Biyernes
Lunes
Holiday Naipamamalas ang pag-unawa sa Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng Naipamamalas ang pag-unawa sa Naipamamalas ang pag-unawa sa
Independence kahalagahan ng pagkilala sa sarili bilang pagkilala sa sarili bilang Pilipino gamit ang kahalagahan ng pagkilala sa sarili bilang kahalagahan ng pagkilala sa sarili
A. PAMANTAYANG konsepto ng pagpapatuloy at pagbabago Pilipino gamit ang konsepto ng bilang Pilipino gamit ang konsepto
PANGNILALAMAN Day Pilipino gamit ang konsepto ng
pagpapatuloy at pagbabago pagpapatuloy at pagbabago ng pagpapatuloy at pagbabago

Buong pagmamalaking Buong pagmamalaking nakapagsasalaysay ng Buong pagmamalaking Buong pagmamalaking


nakapagsasalaysay ng kwento tungkol sa kwento tungkol sa sariling katangian at nakapagsasalaysay ng kwento tungkol sa nakapagsasalaysay ng kwento
sariling katangian at pagkakakilanlan pagkakakilanlan bilang Pilipino sa malikhaing sariling katangian at pagkakakilanlan tungkol sa sariling katangian at
B. PAMANTAYAN SA PAGGANAP
bilang Pilipino sa malikhaing pamamaraan bilang Pilipino sa malikhaing pagkakakilanlan bilang Pilipino sa
pamamaraan pamamaraan malikhaing pamamaraan

AP1NAT-Ia-1 AP1NAT-Ia-1 AP1NAT-Ia-2 AP1NAT-Ib-3


C. MGA KASANAYAN SA Nasasabi ang batayang impormasyon Nakagagawa ng simpleng graphic organizer ng Nailalarawan ang pisikal na katangian sa Nasasabi ang sariling
PAGKATUTO (Isulat ang code ng bawat
kasanayan) tungkol sa sariling pangalan, kaarawan, batayang impormasyon tungkol sa sariling pamamagitan ng ibat ibang malikhaing pagkakakilanlan sa ibat ibang
edad, tirahan at paaralan. pangalan, kaarawan, edad, tirahan at paaralan. pamamaraan pamamaraan
Pagsasabi ng batayang impormasyon Paggawa ng simpleng graphic organizer ng Paglalarawan ng pisikal na katangian sa Pagsasabi ang sariling
tungkol sa sariling pangalan, kaarawan, batayang impormasyon tungkol sa sariling pamamagitan ng ibat ibang malikhaing pagkakakilanlan sa ibat ibang
II. NILALAMAN
edad, tirahan at paaralan. pangalan, kaarawan, edad, tirahan at paaralan. pamamaraan (self-portrait) pamamaraan (self-portrait) -
thumbprint
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Code.
B. Iba pang Larawan, tsart at kagamitang gawa ng Larawan, tsart at kagamitang gawa ng guro Larawan, tsart at kagamitang gawa ng Larawan, tsart at kagamitang
Kagamitang panturo guro guro gawa ng guro
IV. PAMAMARAAN
Pagsasabi ng pangalan, kaarawan, edad, Tatawag ang guro ng isang bata na magsasabi ng Pagsasabi ng pangalan, kaarawan, edad, Tatawag ang guro ng bata na
tirahan at paaralan ng ibang bata. tungkol sa kanyang pangalan, kaarawan, edad, tirahan at paaralan ng ibang bata. tatayo sa harap:
tirahan at paaralan. Itanong:
A. Balik-aral at/o pagsisimula ng Ano ang pagkakaparehas nila?
bagong aralin Ano ang pagkakaiba nila?
Dapat bang ipagmalaki ang ating
mga katangian?
Bakit?
Pag-awit Pagtula Pag-awit
Ako ay may pangalan Bawat Batang Isinilang Kung ikaw ay Masaya
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pangalang maganda -Tungkol saan ang tugma/ tula?
Itoy bigay sa akin -Anong impormasyon ang tungkol sa sarili ang
Ng aking amat ina nabanggit?
Pagbasa ng dayalogo o usapan. Magpakita ng isang bata at ibigay ang maikling Ilahad ang mga larawan ng mga bata. Ilahad ang larawan.
Ano ang pangalan mo? impormasyon tungkol sa kanyang sarili.
Ako ay si _______. Ito ay si ___. Ipinanganak siya noong ___. Siya
ay ___ taong gulang. Nakatira sa ___. Siya ay
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa
sa bagong aralin
Ilang taon ka na? nag-aaral sa ___.
Ako ay ___ taong gulang.

Saan ka nakatira?
Nakatira ako sa_____
Pag-usapan ang nilalaman ng dayalogo. Sino ang bata sa kuwento? Sila ba ay magkakamukha? Ano ang nasa larawan?
Talakayin ang kahalagahan ng pagsasabi Ilang taon na siya? Bakit kaya hindi sila magkakamukha o Sino kaya ang taong ito?
ng mga impormasyon tungkol sa sarili. Saan siya nakatira? Nag-aaral? magkaparehas? Ano ang ginagawa ng isang
Tingnan ang katabi, kamukha mo ba? imbestigador?
Ano ang pinag-iba mo sa kanya? Ipaliwanag ang mga gawain ng
imbestigador.
Tingnan ang mga daliri sa inyong
D. Pagtalakay ng bagong konsepto mga kamay.
at paglalahad ng bagong Ano ang nakikita ninyo?
kasanayan Sabihin sa mga mag-aaral ang
mga sumusunod:
- Lahat tayo ay may kani-
kaniyang thumb print tulad ng
sinisiyasat ng imbestigador sa
larawan. Subukin mong ikumpara
ang iyong sariling thumb print
sa iyong mga kamag-aral.
E. Paglinang sa kabihasnan Ipasabi isa-isa ang mga tamang sagot sa Ang sagot ng mga bata ay nasa strip at ilalagay Humanap ng kapareha at tumayo sa Gumawa ng halimbawang
(Tungo sa Formative Assessment) tanong tulad ng nasa dayalogo sa graphic organizer harap. Hanapin ang pagkakaiba nilang thumbprint sa harap at
dalawa. ipagkumparahan ito.
a. Isagawa ang larong Pass the Ball Pangkatang Gawain Pagpapangkat: Pagpapangkat:
habang inaawit ang Ako ay may Paggawa ng bawat pangkat ng graphic organizer Gumuhit ng isang bata sa manila paper Bigyan ang bawat grupo ng isang
Pangalan Ipaskil sa harap. At pagusapan ang mga malinis na papel at maghanap ng
b. Magsasabi ng kanyang pangalan, edad, pagkakaiba ng mga katangiang pisikal ng maaring ipangkulay sa kanilang
F. Paglalapat ng aralin sa pang- tirahan at paaralan ang batang may kanilang ginawa. hinlalaki tulad ng stamp pad o
araw-araw na buhay hawak ng bola sa pagtatapos ng awit. uling
Matapos pakulayan ang kanilang
hinlalaki, ipadiin ito sa isang
malinis na papel tulad ng nasa
larawan.
Kailangang maipakilala nang maayos ang Ang bawat bata ang may kanya-kanyang Mayroon kang mga pisikal na katangian Anong napag-aralan natin ngayon?
sarili. impormasyon tungkol sa kanang impormasyon na naiiba sa iyong mga kamag-aral tulad
tungkol sa kanyang tulad ng: ng sukat o laki ng katawan, hugis ng
-pangalan -edad -paaralan mukha, tangos ng ilong, hugis at kulay ng
-kaarawan -tirahan mata, at ang kulay at anyo ng buhok.
G. Paglalahat ng aralin Nararapat lamang na ipagmalaki mo ang
iyong mga angking katangian.
Ang bawat isa sa iyong kamag-aral ay
natatangi rin. Dapat mo ring igalang at
pahalagahan ang kanilang angking
katangian.
Humanap ng kapareho. Gayahin ang Tayo ay gagawa ng isang graphic organizer Iguhit ang iyong sarili sa malinis na papel
dayalogo/ usapan. tungkol sa inyong sarili. Ilagay sa tamang kahon at isulat ang iyong pangalan sa ibabang
bahagi.
Kulayan ito pagtapos.
Ikumpara ang mga naiguhit.
H. Pagtataya ng aralin

Kabisaduhin: Magthumbmark sa inyong


Gumawa ng sariling graphic organizer tungkol sa
Pangalan:__________ talaarawan lahat ng inyong daliri.
sarili batay sa mga impormasyong sumusunod:
I.Karagdagang gawain para sa Edad:__________________
-pangalan -tirahan Magdala ng inyong larawan.
takdang-aralin at remediation Kaarawan:__________
-kaarawan -paaralan
Tirahan:___________
-edad/taon
Paaralan:___________
IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80%
nakakuha ng 80% sa pagtataya above
B. Bilang ng mag-aaral na ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require additional activities for ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require
nangangailangan ng iba pang activities for remediation remediation activities for remediation additional activities for remediation
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No
Bilang ng mga mag-aaral na naka- ____ of Learners who caught up the lesson ____ of Learners who caught up the lesson ____ of Learners who caught up the lesson ____ of Learners who caught up the
unawa sa aralin lesson
D. Bilang ng mga mag-aaral na ___ of Learners who continue to require ___ of Learners who continue to require remediation ___ of Learners who continue to require ___ of Learners who continue to
magpapatuloy sa remediation remediation remediation require remediation
Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
___ Games ___ Games ___ Games ___ Games
___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
E. Alin sa mga istratehiya sa ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
pagtuturo ang nakatulong ng ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
lubos? ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method
Why? Why? Why? Why?
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Pupils eagerness to learn ___ Pupils eagerness to learn ___ Pupils eagerness to learn ___ Pupils eagerness to learn
___ Group members Cooperation in ___ Group members Cooperation in ___ Group members Cooperation in ___ Group members Cooperation in
doing their tasks doing their tasks doing their tasks doing their tasks
