Anda di halaman 1dari 12

PAARALAN PASO DE BLAS ELEMENTARY PANGKAT/SEKSYON III-PEARL

SCHOOL
GURO MARILOU T. DOLOT ARALIN ARALING PANLIPUNAN
GRADE 1 TO 12
DAILY LESSON LOG
PETSA AT ORAS NG AGOSTO 6-AGOSTO 10, 2018 MARKAHAN IKALAWA
PAGTUTURURO

WEEK 1 LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mag-aaral ay…
Naipapamalas ang pangunawa at pagpapahalaga ng iba’t ibang kwento and mga sagisag na naglalarawan ng sariling lalawigan at mga
karatig lalawigan sa
kinabibilangang rehiyon.
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay…
Nakapagpapamalas ang mga mag-aaral ng pagmamalaki sa iba’t ibang kwento at sagisag na naglalarawan ng sariling lalawigan at mga
karatig lalawigan sa kinabibilangang rehiyon .

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Naisalaysay ang Naisalaysay ang Naisalaysay ang Naisalaysay ang pinagmulan Nakasasagot nang wasto sa
Isulat ang code ng bawat pinagmulan ng sariling pinagmulan ng sariling pinagmulan ng sariling ng sariling lalawigan at mga matanong para sa lingguhang
kasanayan. pagsusulit sa AP
lalawigan at mga karatig lalawigan at mga lalawigan at mga karatig karatig na lalawigan sa
na lalawigan sa karatig na lalawigan sa na lalawigan sa pamamagitan ng malikhaing
pamamagitan ng pamamagitan ng pamamagitan ng pagpapahayag at iba pang
malikhaing malikhaing malikhaing likhang sining
pagpapahayag at iba pagpapahayag at iba pagpapahayag at iba
pang likhang sining pang likhang sining pang likhang sining AP3KLR-IIab-1.1

AP3KLR-IIab-1.1 AP3KLR-IIab-1.1
AP3KLR-IIab-1.1
II. NILALAMAN Yunit 2: Ang Yunit 2: Ang Yunit 1: Mga Lalawigan sa Yunit 2: Ang PagkakakIlaNlang Lingguhang Pagtataya
Pagkakaklalang Kultural ng Pagkakaklalang Kultural Aking Rehiyon Kultural ng Kinabibilangang
KIbabibilangang Rehiyon ng KIbabibilangang Rehiyon
Aralin 1: Pinang Mulan at Rehiyon Aralin 12: Ang Pinagmulan Aralin 1: Pinagmulan at
Kasaysayan ng Lungsod Aralin 1: Pinang Mulan at at kasysayan ng Lungsod Kasaysayan ng Lungsod ng
Valenzuela Kasaysayan ng Lungsod ng Caloocan) Makati
ng Quezon
1
III.
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga pahina sa KM pp 143-148 KM pp 143-148 KM pp 143-148
Kagamitang Pang-mag-
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan AP 3 Curriculum Guide AP 3 Curriculum Guide AP 3 Curriculum Guide
mula sa portal ng
Learning Resource
5. Internet Info Sites http://valenzuelanoako. http://www.rappler.co http://caloocancity.gov. https://www.scribd.com/do
blogspot.com/ m/nation/special- ph/about-us/history c/97173753/Kasaysayan-Ng-
https://tl.wikipedia.org/ coverage/weather- Makatia,_Kalakhang_Maynil
wiki/Valenzuela,_Kalakh alert/41106-weather- a
ang_Maynila alert-reminders-storm
B. Iba pang Kagamitang Panturo Powerpoint Presentation Powerpoint Presentation Powerpoint Powerpoint Presentation
Ngkasysayan ng Presentation/Video Ngkasysayan ng Valenzuela
Valenzuela

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Pagwawasto ng takdang Pagwawasto ng takdang Pagwawasto ng takdang Pagwawasto ng takdang aralin
at/o pagsisimula ng bagong aralin aralin aralin Balik-Aral:
aralin. Balik-Aral: Balik-Aral: Balik-Aral Pinagmulan ng mga lungsod
Pangnagalaga sa Likas na Pinagmulan ng lungsod Saan nagmula ang ng:
Yaman ng valenzuela pangalan ng Lungsod ng  Valenzuela
Quezon? Bakit sa kanya ito  QC
ipinangalan?

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Alamin Mo Alamin Mo Alamin Mo KASAYSAYAN NG MAKATI


Pag-usapan at alamin 1. Ano kaya ang Ang 1470
nila ang pinagmulan ng pinagmulan ng Lungsod salitang Caloocan ay (Panahon bago dumating
Valenzuela. ng Quezon ? mula sa Tagalog na ang mga Espanyol) – Ang
2
2. Basahin ang salitang ugat na lo- Makati ay pinamunuan
Kasaysayan ng Lungsod ok; kalook- niLakan Tagkan
ng Quezon . lookan (or kaloob- at ng kanyangasawa na si
looban) na ibig sabihin Bouan.
kaloob-looban na lugar". Ito ay isang matubig at
Ito ang hangganan ng madamong lugar na kung
maraming lungsod gaya saan makikita ang pampang
ng Quezon City, Manila, ng Ilog Pasig.
Malabon, Navotas, 1571
Valenzuela and San Jose – Si Don Miguel Lopez de
del Monte sa Hilaga. Legazpi, ang nagtatag ng
Dating kabilang ito sa Maynila at unang Gobernad
lalawigan ng Rizal or Heneral ng Pili-
hanggang 1975. pinas, angnakatuklas sa Mak
Pinagmulan ng Caloocan ati. Tinanong ni Legaspi ang
City pangalan ng lugar sa mga
Nahahati ito sa katutubong naninirahan dito
magkahiwalay na bahagi noon at dahil sahindi
sa Hilaga at Timog pagkakaintindihan ng mga
bahagi salita, ito ay di
Sa Timog ang mga naunawaanng mga
barangay na malapit sa katutubo. Itinuro nila ang
Manila, Malabon Ilog Pasig at sumagot ng
,Valenzuela at QC sa “makati na, kumakati na” na
Hilaga naman ang mas ang ibig sabihin ay kumakati
malapit sa Bulacan mas naang tubig.
malawak ang bahaging 1578-1670
ito. – Isang paring pranses sa
Mayroon itong 188 isang distrito sa
barangay Sta.Ana de Sapa ang nagbiga
Dahil sa R.A.333 ang y ng pangalang
mga baryo ng Baesa, San Pedro deMakati
Talipapâ, San na hango sa kanilang patron.
Bartolomé, Pasong Minsan, tinawag din itong
Tamó, Novaliches, “Sampiro”.
Banlat, Kabuyao, Pugad 1608

3
Lawin, Bagbag, Pasong – Ang San Pedro de Makati o
Putik, na dati sakop ng Sampiro ay kumikita
Novaliches ay kinuha sapaggawa at pangangalakal
mula saupain ng ng mga paso o pottery
Caloocan kaya nahati ito making.
sa magkakahiwalay na 1890
lokasyon – Ang San Pedro de Makati a
y pinagpasiya hangmaging
pangunahing bayan ng
Maynila.
1900
– Nang matapos ang digmaa
n ng mga Pilipino atAmerika
no, ang Makati ay nasa ilali
m ng panguluhan ngmunisip
al.
Hunyo 11, 1901
– Itinalaga ngPhilippine
Commonwealth Act No. 137
ang San Pedro De Makati
bilang lalawigan ng
Rizal. Makalipas ang dalawa
ng taon, isang administrador
ang hinirang upang mamaha
la sa mga Gawain
sa komunidad.
Pebrero 28, 1914
– Pinalitan ng Philippine
Legislature Act No. 2390
ang pangalang San Pedro M
akati
ng Makati, nasiyang
nanatiling pangalan
hanggang sa kasalukuyan

4
C. Pag-uugnay ng mga Ilahad ang mga Ilahad ang sinaunang Hayaang manood ang mga Pangkatang Gawain
halimbawa sa bagong aralin. pangyayari o sinaunang kasaysayan ng lungsod bata ng powerpoint Hayaang Gumawa ng
kasaysayan ng ng Quezon. presentation /video ng mga Graphic organizer na napili
Valenzuela SInaunang Kasaysayan likas na yaman sa mga ng bawat pangkat upang
-Bahagi ng malawak na -Binubuo ng maliliit na lungsod sa NCR mailahad sa maikling paraan
sakahan kasama ang bayan PANGINGISDA – a. ang Kasaysayan ng Makati.
Navotas at Malabon na
Quezon,Novaliches at San Francisco del
malapit sa Look ng
Obando, BUlacan. Monte, Novaliches at Maynila bay. Taguig na
-Napapaligiran ng mga Balintawak. malapit sa Laguna de
bahagi ng tubig gaya ng -Sa Bahay ni Tandang Bay*Bangus, hito,
Tullahan River na Sora sa Pugad Lawin dalag, kanduli, tahong
nakarugtong sa Pasig sa ngayon ay Bahay Toro at iba pang pagkaing-
Timog at Rio Grande sa project 8 nagpupulong dagat
Pampanga kaya sila Andres Bonifacio Ang Quezon City
tinaguriang pulo. noon panahon ng EcoPark, UPArboretum
Forest ang natitirang
-Kabilang sa mga Katipunan, .
kagubatan sa Quezon
labanan mula pa kay -Binili ni Pangulong City
Gobernador –heneral Quezon para sa Ninoy Aquino Parks &
Legazpi kasama ang pabahay ng mga nasa Wildlife Center sa
Tambobong (Malabon at middle class na mga Lungsod ng Quezon
kabundukan ng San Pilipino ang Barrio
Mateo).Isinama sa Obrero mula sa
Catangalan pamilya Tuazon ngayon
(Mecauayan) ay naging Quezon City.
Ipinangalan kay Dr. Pio - Ipinasa ng National
Valenzuela na kasapi ng Assembly of the
katipunan Philippine
-Noong Hulyo 21,1960 Commonwealth ang
ay hinati ni Pangulong Commonwealth Act
Carlos P. Garcia sa 2 ang 502 na kilala sa tawag
bayan ng Polo na Charter ng Quezon
.nanatiling Polo ang City sa nais ipalit na
bandang silangan at pangalan na Balintawak
Valenzuela hango sa ginawa itong Quezon
ngalan ni Dr. Pio City hango sa pangalan

5
Valenzuela ang ni Pang. Manuel L.
kanluran. Quezon.
Pagkatapos ng kulang- -Pagkatapos ng
kulang 3 taon , pinag-isa Digmaan ay ipinasa ang
muli ang 2 bayan na Atas ng Pangulo o
sakop nan g lalawigan PD333 at isinama sa
ng Bulacan ayon sa Quezon City at naging
Executive OrderNo.46 ni hangganan nito ang
Pang. Diosdado Caloocan,ang mga
Macapagal noong sumusunod na
Setyembre 11, 1963. lugar Baesa, Talipapa,
Ang Polo naman ay San Bartolome, Pasong
naging municipalidad. Tamo, Novaliches
-Ang P.D. No. 824 nilikha Poblacion, Banlat,
ang Metropolitan Kabuyao, Pugad Lawin,
Manila o Klakhang Bagbag, Pasong Putik
Maynila at inalis sa na dating sakop ng
Bulacan ang Valenzuela Novaliches
-Mula noon bumilis ang -Ito din ay napakaunlad
pag-unlad ng at pinakamalaking
Valenzuela. lungsod sa Metro
-Pebrero 14, 1998 Manila rehiyon ng NCR.
pinirmahan ni pang.
Fidel V. Ramos ang
pagsasagawang
Pinakamaunlad na Lugar
ang municipalidad ng
Valenzuela
-Nobyembre 7 na siyang
Araw ng pagkatatag ng
Valenzuela. Ang
Valenzuela ay ganap na
naging Lungsod noong
Pebrero 14, 1998.
-Kinilala ang Nobyembre
7 na Araw ng Valenzuela

6
dahil ito ang
makasaysayang araw na
nahiwalay sa Lalawigan
ng Bulacan ang
Valenzuela.

D. Pagtalakay ng bagong Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain Pag-uulat ng bawat pangkat
konsepto at paglalahad ng Gawan ng Graphic Batay sa nailahad na Gamit ang Fish bone
bagong kasanayan #1 Oraganizer ang mga kasysayan ng Quezon gawan ng buod ang
mahahalagang pangyayari City, Gumawa ng kasysayan ng Lungsod ng
sa Lungsod ng Valenzuela talahanayan na Caloocan
nagpapakita ng Gaya ng nakalarawan sa
kasaysayan ng lungsod ibaba.
ng Quezon.

E. Pagtalakay ng bagong Pag-uulat ng bawat Pag-uulat ng bawat Pangkatang Pag-uulat. Talakayin ang mga iniulat ng
konsepto at paglalahad ng pangkat pangkat mga bata
bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan Talakayan. Talakayan Talakayan at paglilinaw ng 1. Ano ang unang pangalan
(Tungo sa Formative 1. Ano ang uang 1. Ano ang unang mahahalagang detalye ng Makati?
Assessment) pangalan ng Valenzuela pangalan ng QC ? 2. Sino ang mga pinuno
? 2. Kanino ipinangalan nito?
2. sa anong lalawigan ito ang Lungsod ng 3. Anong lalawigan ito
kabilang? Quezon? kabilang?
3. Kanino ipinangalan 3. kanino binili ni Pang. 3. Sino ang nakatuklas sa
ang Lungsod ng Quezon ang lupain ng makati?
Valenzuela? QC? 4. Saan hango ang salitang
4. Kailan nagging ganap 3. Saan nagtitipon sila Makati?
na Lungsod ito? Bonifacio noon? 5. Ano ang ibang tawag sa
5. Anong uri ng Lungsod 4. Anong uri ng Makati?
na ang Valenzuela? Lungsod na ang Pagsasanay: Pangkatang
Quezon City? gawain

7
Pagsasanay: Magtala ng mga katagang
Pangkatang gawain naglalarawan sa QC
Magtala ng mga Iulat sa klase kung bakit
katagang naglalarawan napili ang mga katagang
sa QC iyon.

G. Paglalapat ng aralin sa pang- Saan matatagpuan ngayon Saan nagmula ang ngalan Bakit tinawag na Caloocan Ano ang makikita ninyo ngayon
araw-araw na buhay ang Polo? ng Lungsod ng Quezon> ang Lungsod na ito? sa Makati?
Bakit sa kanya ito
ipinangalan?
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang natutuhan mo sa Ano ang natutuhan mo sa Ang lungsod ng Ano ang natutuhan mo sa araw
araw na ito? araw na ito? Caloocan ay nahati sa na ito?
dalawang bahagi ang
Ang Valenzuela ay isang Ang Quezon City ang Timog na malapit sa Ang Makati City ang
lungsod sa Metro pinakamalaki at isa sa Manila, Valenzuela at kabisera ng kalakalan sa
Manila rehiyon ng NCR pinakamaunlad na Malabon at ang Hilaga NCR at isa sa pinakamaunlad
na maunlad at masigla lungsod sa Metro na malapit sa Bulacan. na lungsod sa Metro manila
ang ekonomiya. manila rehiyon ng NCR Ito ay isa ding maunlad rehiyon ng NCR.
na lungsod na may 188
barangay.
.

I. Pagtataya ng Aralin Lagyan ng Tama ang Lagyan ng Tama ang Pagtambalin ang likas na Lagyan ng Tama ang mga
mga pahayag na mga pahayag na yaman sa Metro Manila at pahayag na tumutukoy sa
tumutukoy sa mga tumutukoy sa mga ang Lungsod na mga pangyayari sa Makati.
pangyayari sa pangyayari sa Lungsod kinaroroonan nito. Isulat Mali kung hindi.
Valenzuela. Mali kung ng Quezon Mali kung lamang ang titik. ______1. Pinamumunuan
hindi. hindi. 1. UP Arboretum ito ni lakan Tagnan at ang
______1. Dating sakop ______1. Barrio Obrero 2. Manila Bay asawang si Bouan
3. Palaisdaan karugtong ng
ng BUlacan ang ang dating ngalan ng ______2. Natuklasan ito ni
Manila Bay
Valenzuela. QC.. Miguel Lopez De Legazpi.
4. Ninoy Aquino Parks and
______2. Polo ang ______2. Sa Pugad Wildlife ______3. Ang Makati ay
dating pangalan nito. Lawin ngayon ay Bahay 5. Look ng Maynila hango sa salitang Makati na
______3. Ibinalik sa Toro Project 8 ibig sabihin ay bumabaw na
Nobyembre 7 ang Araw nagpupulong sila A. Lungsod ng ang tubig sa ilog.
ng Valenzuela dahil ito Bonifacio. Quezon _____4. Kasama ito sa
ang araw na nahiwalay lalawigan ng Rizal.
8
ang municipalidad sa ______3. Isinama sa B. Lungsod ng _____5. Pinalitan ang San
Bulacan. QC ang ibang lugar ng Malabon pedro de Makati ng Makati
_____4. Pebrero 14, Novalichez kaya lumaki C. Lungsod ng lamang.
1998 naging ganap na at lumawak ito. Maynila Maghanap ng larawan ng
Lungsod ang Valenzuela. _____4. Mahina ang Makati ngayon.
_____5. Hindi pa rin kalakalan sa QC.
maunlad ang _____5. Pinalitan ng
Valenzuela. Quezon City ang ngalan
ng QC hango sa ngalan
ni pang. Quezon.

.
J. Karagdagang Gawain para sa Maghanap ng larawan Maghanap ng larawan Gumawa ng Graphic Maghanap ng larawan ng
takdang-aralin at remediation ng isa mga ng isa mga Organizer na Makati ngayon.
makasaysayang lugar makasaysayang lugar nagpapakita ng
sa QC kasysayan ng 3 Lungsod
saValenzuela..ITala ang
Itala ang mahalagang na tinalakay na.
pangyayari salugar na ito.
naganap sa lugar na
ito.

IV. MGA TALA

V.
VI.
VII. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.

9
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
Strategies used that work well:
___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
___ Group collaboration
___ Games ___ Games ___ Games ___ Games
___ Games
___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw
___ Solving Puzzles/Jigsaw
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
___ Answering preliminary
activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises
activities/exercises
___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel
___ Carousel
___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads
___ Diads
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Think-Pair-Share (TPS)
E. Alin sa mga istratehiyang ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/
___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories
pagtuturo ang nakatulong ng ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
Poems/Stories
lubos? Paano ito nakatulong? ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Discovery Method
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method
___ Lecture Method
Why? Why? Why? Why?
Why?
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation ___ Group member’s ___ Group member’s Cooperation ___ Group member’s Cooperation
___ Group member’s Cooperation in
in Cooperation in in in
doing their tasks
doing their tasks doing their tasks doing their tasks doing their tasks
__ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils
__ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude
__ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs
__ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology
Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD)
F. Anong suliranin ang aking __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/
Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab
nararanasan na nasulusyunan __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works
sa tulong ng punong guro at Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations:
superbisor? __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos
__ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from
views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality
__ Recycling of plastics to be __ Recycling of plastics to be __ Recycling of plastics to be __ Recycling of plastics to be __ Recycling of plastics to be used as
used as Instructional Materials used as Instructional Materials used as Instructional Materials used as Instructional Materials Instructional Materials
__ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition
The lesson have successfully The lesson have successfully The lesson have successfully The lesson have successfully The lesson have successfully delivered
delivered due to: delivered due to: delivered due to: delivered due to: due to:
___ pupils’ eagerness to learn ___ pupils’ eagerness to learn ___ pupils’ eagerness to learn ___ pupils’ eagerness to learn ___ pupils’ eagerness to learn
___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs
___ uncomplicated lesson ___ uncomplicated lesson ___ uncomplicated lesson ___ uncomplicated lesson ___ uncomplicated lesson
G. Anong kagamitang panturo ang ___ worksheets ___ worksheets ___ worksheets ___ worksheets ___ worksheets
___ varied activity sheets ___ varied activity sheets ___ varied activity sheets ___ varied activity sheets ___ varied activity sheets
aking nadibuho na nais kong Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
ibahagi sa kapwa ko guro? ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
___ Games ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games
___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises
___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel
10
___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method
Why? Why? Why? Why? Why?
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation ___ Group member’s ___ Group member’s Cooperation ___ Group member’s Cooperation ___ Group member’s Cooperation in
in Cooperation in in in doing their tasks
doing their tasks doing their tasks doing their tasks doing their tasks

11
12
