Anda di halaman 1dari 6

OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

AZIMIO LA KAZI

Jina la Mwalimu:___________________________________ Jina la Shule: SANJARANDA


Mwaka: 2019 Muhula: I & II
Darasa: KIDATO CHA PILI Somo: KISWAHILI

MADA NDOGO

VITENDO VYA

VITENDO VYA
UFUNDISHAJI

UJIFUNZAJI
MADA KUU

TATHMINI
MALENGO

VIPINDI

ZANA /

MAONI
MWEZI

REJEA
UJUZI

VIFAA
WIKI
Kuwaongoza -Kueleza fasihi Chati za
(a) 4 wanafunzi kutoa ya mofimu. mofinu
Mofimu fasihi ya mofimu.
UUNDAJI -Kujadili aina
Kusikiliza na kuelewa mazungumzo yaliyo katika lugha ya Kiswahili.

WA -Kutumia mifano za mofimu.


MANENO kuwaongoza
wanafuni waweze Kujadili dhima
3 kubaini aina a za mofimu.
Kuzungumza na kuandika kwa Kiswahili.

& mofimu.
-Kuwaongoza -Wanafunzi Chati
R I

4 4 wanafunzi kujadili washiriki yenye


dhima za mofimu. kujadili . mifano ya
A N U A

(b) viambishi.
-Kuwaongoza
Uambish
aji wanafunzi kujadili
kwa mifano.
(i)Maana ya
i)Maana ya
Uambishaji &
uambishaji,
J

Uambishi
Viambishi.
ii) Aina za viambishi
(ii) Aina za
viambishi.

iii) Dhima za viambishi


(iii) Kueleza
dhma za
viambishi.

1
OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
AZIMIO LA KAZI

Jina la Mwalimu:___________________________________ Jina la Shule: SANJARANDA


Mwaka: 2019 Muhula: I & II
Darasa: KIDATO CHA PILI Somo: KISWAHILI

UFUNDISHAJI
MADA NDOGO

VITENDO VYA
VITENDO VYA

UJIFUNZAJI
MADA KUU
MALENGO

TATHMINI
VIPINDI

ZANA /

MAONI
MWEZI

REJEA
UJUZI

VIFAA
WIKI
(c) 4 -Kwa njia ya majadiliano -Kueleza fasihi na Chati yenye
Mnyambu kuwaongoza wanafunzi dhima ya maneno ya
JANUARI

kujadili fasihi na dhima ya mnyambuliko wa mnyambulik


liko kubainisha
mnyambuliko. o.
kategoria za
maneno.
Kusikiliza Matumizi ya a) Rejesta 4 Kuwaongoza kufasili -Kueleza fasli ya Matini za
na kuelewa Kiswahili katika 1 MATUMIZI YA rejesta na kufafanua rejesta rejesta Kiswahili
mazungum miktadha & LUGHA dhima za rejesta.
zo yaliyo Mbalimbali -Kuwaongozo wanafunzi
-Kujadili dhima za kitukuz
2 KATIKA rejesta we
katika kukusanya kazi za rejesta
lugha ya MIKTADHA kidato
Kukusanya rejesta
Kiswahili MBALIMBALI
anuai. cha 2.
b) Misimu Kuwaongoza wanafunzi Kujadili maana ya Chati ya
kwa mifano ili waweze misimu, chanzo misimu
kueleza maana ya misimu na dhima za mbalimbali
misimu.
chanzo na dhima za
F E B R U A R I

misimu au matumizi ya
misimu
c) -Kuwaongoza wanafunzi -Kujadili dhima -Matini za
Lugha ya kubaini lugha ya za lugha ya lugha ya
mazungu mazungumzo na maandishi na mazungumz
3 mazungumzo. o na
& Lugha ya mzo & maandishi.
maandishi.
4 mazungumzo Maandishi -Kuwaongoza wanafunzi -Kutofautisha
& & Maandishi kufafanua dhima kisha lugha ya
Matini na kutofautisha lugha ya mazungumzo na
lafudhi mazungumzo na Maandhishi.
5
katika Maandishi. -Kwa kutumia
mawasilia -Kuwaongoza wanafunzi vikundi waweze -Vinasa
kubuni sauti
no waweze kutumia lafudhi
matamshi na vyenye
sahihikatika mazungumz
lafudhi ya
mawasiliano. Kiswahili. o.
2
OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
AZIMIO LA KAZI

Jina la Mwalimu:___________________________________ Jina la Shule: SANJARANDA


Mwaka: 2019 Muhula: I & II
Darasa: KIDATO CHA PILI Somo: KISWAHILI

VITENDO VYA
VITENDO VYA
UFUNDISHAJI

UJIFUNZAJI
MADA KUU
MALENGO

TATHMINI
VIPINDI

ZANA /
NDOGO

MAONI
MWEZI

REJEA
UJUZI

MADA

VIFAA
WIKI
MITIHANI YA ROBO MUHULA NA LIKIZO.
Kusikiliza na kuelewa mazungumzo katika lugha ya

Kubaini Matumizi ya Kiswahili katika miktadha

d) Utata -Kuwaongoza wanafunzi -Kujadili namna -Chati Kiswahili


katika 4 kubaini maana tofauti ya kuondoa yenye kitukuzwe
3 mawasilia za tungo kutokana na utatakwa maneno kidato cha
& no. vipengele vya sarufi kuzingatia sarufi yenye 2
M A C H I

4 maana, maumbo, ya lugha utata. &


Mbalimbali
Kiswahili

MARCHI

miundo na matini. Kiswahili


e) Makosa Kuwaongoza wanafunzi -Kubaini -Tungo sekondari
ya Kisarufi 4 kubaini / kutafiti /kutafiti makosa mbalimbali (TUMI
makosa mbalimbali ya ya kisarufi na zenye 1988)
kisarufi nay a kimantiki. kusahihisha. makosa.

-Kuwaongoza wanafunzi -Kuainisha


kuainisha makosa ya makosa ya
kisarufi. kisarufi.
-Kuwaongoza wanafunzi -Kushiriki Vipengele
1 U a) Insha 4 kubaini mambo ya mjadala wa vya insha. ‘’
A kuzingatia katika insha ya hoja na
Kuandika Kuandika insha, N uandishi wa insha. wasifu kisha
A P R I L I

habari barua na simu D kuzitunga.


fupifupi za I b) Barua 4 Kuwaongoza wanafunzi -Kubaini Chati Kiswahili
Kiswahili. S rasmi kujadili lengo na malengo na /matini za kitukuzwe
2 H muundo wa barua muundo wa barua rasmi kidato cha
I rasmi. barua rasmi. 2
-Kuandika barua
rasmi.

3
OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
AZIMIO LA KAZI

Jina la Mwalimu:___________________________________ Jina la Shule: SANJARANDA


Mwaka: 2019 Muhula: I & II
Darasa: KIDATO CHA PILI Somo: KISWAHILI

UFUNDISHAJI
MADA NDOGO

VITENDO VYA
VITENDO VYA

UJIFUNZAJI

0TATHMINI
MADA KUU
MALENGO

VIPINDI

ZANA /

MAONI
MWEZI

REJEA
UJUZI

VIFAA
WIKI
2 c) Simu 4 Kuwaongoza wanafunzi -Kuchunguza Vielelezo Kiswahili
U kuandika simu ya kielekezo cha vya simu kitukuz
A Maandishi na tararibu simu ya ya we
za Uandishi. maandishi .
N Maandishi. kidato
-Kubaini
D
muundo na cha 2
I
taratibu
S uandishi.
H
I -Kuwaongoza wanafunzi Kukusanya kadi
3 d) Kadi za 4 kueleza maana na mbalimbali za Kadi anuai
‘’
I

mwaliko umuhimu wa kadi za mialiko. za mialiko.


L

mwaliko.
Kuandika kadi
I

-Kuwaongoza kubaini za mialiko kwa


R

muundo na taratibu za kuzingatia


uandishi wa kadi za muundo na
P

mialiko. taratibu zake.


A

Kuwaongoza -Kusoma
wanafunzi kusoma dayalojia Matini
dayalojia, -Kuigiza zenye ‘’
Majibizano dayalojia.
e)
kuigiza na
4 Uandishi 4 -Kuchunguza
wa kuchunguza mbinu za
uandishi wa dayalojia. mbinu za
dayalojia
uandishi na
kutunga
dayalojia.

4
OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
AZIMIO LA KAZI

Jina la Mwalimu:___________________________________ Jina la Shule: SANJARANDA


Mwaka: 2019 Muhula: I & II
Darasa: KIDATO CHA PILI Somo: KISWAHILI

VITENDO VYA

VITENDO VYA
UFUNDISHAJI
MADA KUU

JIFUNZAJI
MALENGO

TATHMINI
VIPINDI

ZANA /
NDOGO

MAONI
MWEZI

REJEA
UJUZI

MADA

VIFAA
WIKI
Usimuliaji 4 -Kuwaongoza wanafunzi -Kusimulia Magazeti na Kiswahili
1 USIMULIZI kusimulia matukio matukio matangazo kitukuzwe
mbalimbali kwa mbalimbali kwa kidato cha
kuzingatia lafudhi ya kuzingatia 2.
Kiswahili. lafudhi ya
Uhakiki Kiswahili.
wa Kuwaongoza wanafunzi Matini ya
maigizo kuhakiki maigizo kwa -Kuhaiki maigizo maigizo
kuzingatia vipengele vya
2 -Kuigiza kazi ‘’
fani na maudhui.
zilizorekodiwa
4 kwa kuzingatia
fani na maudhui
Kukusanya Kukusanya na 3 Uhifadhi wa a)Njia za 4 -Kuwaongoza wanafunzi -Kutaja njia za Matumizi
na kuhifadhi kazi kazi za fasihi uhifadhi kutaja njia za kukusanya kukusanya na na matini za
M E I

kuhifadhi za fasihi simulizi wa kazi za na kuhifadhi fasihi kuhifadhi fasihi fasihi


kazi za
simulizi fasihi simulizi. simulizi
fasihi
simulizi simulizi Kueleza faida na
-Kufafanua ubora na hasara za njia
udhaifu wa njia hizo. hizo.
‘’
4 b) 4 -Kuwaongoza wanafunzi -Kujadili Chati ya
Umuhimu waweze kujadili umuhimu wa fasihi
wa umuhimu wa kuhifadhi kuhifadhi fasihi simulizi.
kuhifadhi kazi za fasihi simulizi. simulizi.
kazi za ‘’
fasihi
simulizi
JUNI

MITIHANI YA NUSU MUHULA NA LIKIZO YA NUSU MUHULA.

5
OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
AZIMIO LA KAZI

Jina la Mwalimu:___________________________________ Jina la Shule: SANJARANDA


Mwaka: 2019 Muhula: I & II
Darasa: KIDATO CHA PILI Somo: KISWAHILI

UJIFUNZAJI
UFUNDISHA
MADA KUU
MALENGO

TATHMINI
VITENDO

VITENDO
VIPINDI

ZANA /
NDOGO

MAONI
MWEZI

REJEA
UJUZI

MADA

VIFAA
WIKI

VYA

JI

VYA
Utunagaji wa a)Kanuni 4 Kuwaongoza kusoma -Kusoma Matini za
3 kazi za fasihi za mashairi ngonjera na mashairi maigizo.
simulizi utungaji kuwaonesha hatua za ngonjera na
& mashairi. utungaji wa ushairi. kuchunguza
JULAI

‘’ ‘’ mbinu za
4 b) Kanuni Kuwaongoza wanafunzi utungaji wake.
za 4 kuigiza mada anuai na
utungaji kuandika maigizo mbali -Kutunga na
maigizo mbali kuiga maigizo
mbalimbali.
a) 8 -Kuwaongoza wanafunzi -Kusoma kimya -Matini Kiswahili
1 Ufahamu kusoma habari kwa na kwa makini mbalimbali. kitukuzwe
AGOSTI

Kusoma na Kusoma na & UFAHAMU wa ufasaha na kujibu na kujibu .


kuelewa kuelewa 2 kusoma maswali kutokana na maswali. -Magazeti
habari fupi maandiko ufahamu na ufupisho
za yenye ujumbe wa habari. -Kufupisha
OKTOBA & SEPTEMBA &

Kiswahili. mbalimbali . 3 habari.


& Kuwaongoza wanafunzi
4 kutumia kamusi. - Kusoma kwa
sauti kwa
b) Kuwaongoza wanafunzi lafudhi ya Kamusi.
Matumizi kubaini maana ya Kiswahili.
1 ya kamusi 8 istilahi tofauti Kujifunza na
& zitumikazo kwenye kutumia kamusi.
2 kamusi. Mfano: Matini,
Visawe n.k

MARUDIO & MTIHANI WA TAIFA
